เดินแล้วเจ็บแปล็บที่ฝ่าเท้า มีใครพอรู้ไหมคะว่าเกิดจากอะไร

ก่อนอื่นขอบอกก่อนว่าอาการเราไม่ได้เป็นตลอดนะคะ คืออาการเจ็บของเรามันเหมือนโดนไฟช็อต บางครั้งเดิน ๆ อยู่แล้วจะรู้สึกตึง ๆ ที่ฝ่าเท้าก็จะรีบหยุดเดินเลยค่ะ เพราะถ้าเดินต่อจะเกิดอาการเจ็บขึ้นมาได้ ตอนที่เริ่มเกิดอาการแรก ๆ เดิน ๆ อยู่ก็ล้มฟุบไปเลยค่ะ และจะมีปัญหาหาเฉพาะเท้าซ้าย เท้าขวาไม่มีอาการใด ๆ เป็นมาตั้งแต่เดือนพฤษภาคมค่ะ ก่อนหน้านั้นไม่เคยเกิดอาการแบบนี้เลย 

ปล.เราเป็นเด็กนักเรียน การใส่รองเท้าคับ ๆ หรือเดินมาก ๆ จะเกี่ยวกับสาเหตุอาการไหมคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่