[CR] รีวิวตรวจบ้าน

สวัสดีค่ะทุกคนนนน ปกติเราเป็นคนเขียนไม่ค่อยเก่ง แต่วันนี้คืออยากจะมาบอกต่อประสบการณ์ตรงนี้จริงๆค่ะ
คือบ้านหลังนี้เป็นหลังแรกของเรา นัดดูนั่นนู่นนี่เสร็จ ทางโครงการบอกมีตรวจบ้าน
เราก็เลยหาข้อมูลกันใหญ่ พอหาข้อมูลปุ๊บ พี่มาร์คก็คัดสรรมาให้เราเลือกที่หน้าเฟซบุ๊คเยอะมากกก
จนได้มีคนรู้จัก แนะนำ Home Check up ให้ ซึ่งคนที่แนะนำก็อยู่ในวงการอสังหา ต้องเชื่อถือได้พอสมควร
เราก็เลยเลือกที่นี่แหละ เอาล่ะ เข้าเรื่องเลยแล้วกัน ขอบอกก่อนนิดนึงว่า ภาษาเราอาจจะบ้านๆหน่อยนะคะ
เพราะไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยจริงๆ

มาถึงวันนัด อันดับแรก เช็คการรั่วซึมของห้องน้ำ ว่าน้ำจะซึมลงมาด้านล่างมั๊ย

จากนั้นเช็คภายนอกค่ะ ฉีดน้ำ ทำฝนตกแกล้งๆ ว่าน้ำจะซึมมั๊ย
แล้วก็ต่อด้วยเช็คสี รอยแตกร้าวของสีเล็กเล๊กกกก พี่เค้าก็ไม่เว้นค่ะ
ซึ่งถ้าเป็นเราเช็คเองคือมองไม่เห็นอ่ะ เอาจริง

พีคกว่านั้นคือ กระจกในห้องน้ำค่ะ พี่เค้าก็แปะ เราเลยถามว่า มันเป็นอะไรเหรอคะ เค้าบอกปรอทกระจกลอกค่ะคู๊ณณณ เป็นเราเองคงไม่ได้ดู

ต่อมาก็เช็คระบบไฟตั่งต่าง จุดนี้เรียบร้อยดี แล้วมาเช็คพื้น และผนัง เคาะกระเบื้องทุกแผ่น

มีอินฟาเรดเช็คความชื้น การรั่วซึมด้วยนะ เก๋กู้ด อีกอย่างคือมีบินโดนเช็คความเรียบร้อย
กระเบื้องหลังคาด้วย นัมเบอร์วันค่ะ
จากนั้นเราก็แอบปลีกตัวออกมารอด้านล่าง กลัวเกะกะ รอฟังตอนสรุปที่เค้าสรุปกับทางวิศวะของโครงการอีกที
คือมีดูฝ้า โครงหลังคา กลอนเอย  ประตู หน้าต่างเอย ระบบน้ำ ระบายน้ำ ละเอียดยิบ

เค้าก็อธิบายแก้ไขนั่นนู่นนี่บลาๆ เสร็จเรียบร้อย แยกย้าย
ตกเย็นกลับมาบ้าน เค้าก็ส่งรายงานมาให้อิชั้นเลยค่ะคู๊ณณณ ไวกว่าอิชั้นตอบแชทปู้ชายอีกค่ะ

สรุปให้ตรงนี้เลย ถ้าใครกำลังมองหาบริษัทตรวจบ้าน
ที่งานละเอียด งานดี งานไว ราคาเป็นมิตรกับกระเป๋าตังค์
ก็แนะนำที่นี่เลยค่ะ
https://www.facebook.com/homecheckup/

วันนี้ไปแล้ว ไว้มีอะไรดีๆจะมาเม้าท์มอยอีกน๊าาา บรัยค่าาา 👋
ชื่อสินค้า:   Home Check Up โฮมเช็คอัพ
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่