ฝนหยุดตกใหม่ๆ หรือจอดตากฝนใว้ รู้สึกยางจะเหนียวๆ หนักๆ ขึ้นมานิดนึง พอแห้งก็หาย ปกติไหมครับ

พอดีว่าผมเองก็มือใหม่เรื่องมอเตอร์ไซค์หรือยาง
ยังเกตุว่า เวลาฝนเพิ่งหยุดตก หรือ จอดตากฝนใว้ พอมันหยุดหรือแค่ปรอยๆ มันแห้ง เอามาขี่
ยางจะหนืดๆหน่อย เหมือนรถหน่วงๆ แต่เลี้ยวอะไรปกตินะครับ  เวลาโค้งอะไรก็ปกติ ไม่ลื่นไม่เอียงอะไร
ตอนแรกคิดว่ายางแบนหรือเปล่า แต่ถามคนดูก็บอกไม่แบน แล้วพอเช้ามา แห้งสนิท ก้กลับมาปกติ 

อันนี้มันเป็นปัญหาหรือว่าคุรสมบัติยางอะไรรึเปล่าครับ ผมใช้ pirelli angel scooter ไม่เคยใช้ตัวนี้มาก่อน 
อายุยางประมาณ  6-7 เดือน ขบอคุณครับ 
ยางรถมอเตอรไซค์

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่