ยาง IRC กับ Pirelli อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

สวัสดีครับผมดีผมกำลังจะเปลี่ยนยางรถมอไซค์ใหม่ครับ
เลยอยากจะมาขอคำปรึกษาผู้รู้ หรือ ผู้ที่เคยใช้งาน ยางทั้ง 2 ตัวนี้หน่อยครับว่า ระหว่าง

ยาง IRC IZ-S รุ่น S-99
กับ
Pirelli Diablo Rosso Sport

ระหว่าง 2 เส้นนี้ เส้นไหน ไม่กลัวน้ำ ไม่ลื่น เข้าโค้งหนึบ กว่ากันครับ
ปกติใช้ IZ-S อยู่แล้วแต่อยากลอง Pirelli ดูครับ แต่กลัวคุณภาพไม่ดีเท่า IZ-S เลยอยากลองหาข้อมูลดูครับ

หรือใครมียางรถแนะนำอย่างอื่นบอกผมได้น่ะครับ  ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ราคาเท่าไรไม่เกี่ยง น่ะครับ
ผมใส่ยางหน้า 90 หลัง 130
การขับขี่ เน้นไปทาง Sport เข้าโค้งหนักๆ แต่ก็ชอบออกทริป ชอบขี่รถลุยน้ำลุยฝนบางครั้ง ครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่