รบกวนพี่ๆที่มีความรู้ครับ เวลาผมเล่นท่า Machine Chest Press หรืออะไรก็ได้เกี่ยวกับดันๆของอก ไม่ขึ้นเลยครับ

รบกวนพี่ๆที่มีความรู้ครับ เวลาผมเล่นฟิตเนสท่า Machine Chest Press หรืออะไรก็ได้เกี่ยวกับดันๆของอก เช่น ดันบาร์เบล (แต่ท่าไหนของอก ที่ไม่ต้องดัน ก็เล่นได้นะครับ ) ผมดันไม่ขึ้นเลยครับทั้งที่บางครั้ง ดัน Machine เปล่า หรือ บาร์เปล่ายังไม่ขึ้นเลยครับ แต่กลับกัน ถ้าพวกเล่นแขน ขา ไหล่ หลัง เล่นได้แบบคนปกติครับ แต่แค่รู้สึกว่าทุกครั้งที่เป็นท่าดันๆ จะไม่ไหวและแรงหมด ดันไม่ได้ครบเซ็ททุกที มันเกิดจากอะไรหรอครับ แล้วควรทำอย่างไรหรอครับ ทั้งๆที่ผมอายุ 18 หนัก 78 สูง 180 ครับ ร่างกายก็ปกติดี ไม่มีโรคหรืออุบัติเหตุที่อกหรือส่วนใดๆ เป็นแต่พวกปวดบ่า หลัง ตอนนั่งเรียนนานๆเฉยๆครับ แต่ถ้าเพราะอันนี้จริง ผมคิดว่าน่าจะกระทบกับทุกท่า แต่อันนี้แค่ท่าเดียว555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่