ซื้อ oppo a74 แต่ได้ oppo f19

คือผมกับพ่อไปซื้อ มือถือใหม่กันผมเลยเลือกรุ่น oppo ทางร้านเเนะนำ oppo a 74 ผมเลยตอบตกลง พอใช้มาหลายเดือน
ผมเห็นความผิดปกติ oppo a74 ผมไม่สามารถปรับ 90hz ผมก็เริ่มสนสัยผมเลยเอารุ่นไปเปิดใน Google ปรากฏว่า ผมใช่ oppo f19 มาตลอด และผมเลยเอา IMEI
มาตรวจสอบประกัน ปรากฏว่า มันเป็น oppo a74 สอนนี้ผมอยากไปถามทางร้านเเต่ก็ไม่กล้า และผมทำใบเสร็จหาย และอยากรู้ถ้า
1.ถ้าทำใบเสร็จหายยังใช้ประกันได้อยู่ไหม
2.ถ้าทางร้านนำมือถือผิดรุ่นมาให้จริงผมสามารถเปลี่ยน ไปใช้ oppo a74 ได้อยู่ไหม(โดยไม่ใช้ประกัน)
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่