Wifi ไม่สามารถใช้งานแอพเดลิเวอรี่ได้ แก้ยังไงดีครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ มีเรื่องสอบถามเผื่อใครเจอปัญหาเดียวกัน เรื่องคือ ปกติเวลาเข้าแอพส่งอาหารจะใช้ wifi ที่บ้าน ตอนอยู่บ้านก็ใช้ wifi ได้ปกติ แต่พอต้องเดินทางมาอีกที่ ใช้ wifi ของอีกที่ ปรากฏว่า การเปิดแอพใช้เวลานานกว่าปกติมากๆ (ประมาณ 10 นาทีเข้าแอพได้) ก็เลยลองสลับไปใช้เนตมือถือส่วนตัว ปรากฏว่า เข้าได้ง่ายๆเลย คิดว่าเป็นปัญหาที่ตัวแอพพลิเคชั่น

ก็เลยอยากทราบว่าใครพอจะมีวิธีแก้ปัญหานี้ไหมครับ แอพที่ใช้สั่งอาหารคือ robinhood grabfood เป็นทั้งสองแอพเลย แปลกดี ถ้ามาจากปัญหาด้านความปลอดภัยของข้อมูลที่ใช้สัญญานไม่ตรงกันเลยเข้าแอพไม่ได้มันก็มีคำถามอีกว่า แล้วแอพธนาคารที่ใช้ wifi ได้อิสระทำไมไม่มีปัญหาตรงนี้ทั้งๆที่มีความสำคัญกว่าแอพส่งอาหารตั้งเยอะ

ใครพบปัญหาแบบนี้บ้างครับ มีวิธีแก้ยังไงได้บ้าง จริงๆโทรไปถามทาง robinhood แล้วพนักงานแค่แจ้งกลับมาว่าเป็นปัญหาที่ทาง ribinhood ก็แก้ไม่ได้ ต้องใช้ wifi ไปสักพักก็จะเข้าได้ง่ายเอง เง้ออ ตอบแบบนี้ก็งงเลย ใครมีวิธีแก้ช่วยแนะนำทีนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่