ลดไขมันแบบคีโตเหมาะกับวัยรุ่นมั้ยคะ

กระทู้คำถาม
ส่วนตัวเป็นคนห่วงหุ่นมากๆเลยค่ะ แต่ก่อนหน้านี้ช่วงที่กักตัวตอนเป็นโควิดกินแหลกมากเลยค่ะ กินแต่แป้งทุกวันเลย เลยอ้วนขึ้นมาก เป็นโควิดก็ไม่มีแรงออกกำลังกายอีกด้วย เลยอยากลดไขมันที่เร็วๆ เพราะปิดเทอมมีทริปแล้วอยากลดไขมันเร็วๆ แบบคีโตหรือโลว์คาร์บ โดยคีโตต้องงดแป้งโลว์คาร์บต้องลดแป้งมากๆ แล้วเน้นไขมัน แต่พอศึกษาไปเรื่อยๆ เค้าว่าแป้งเป็นอาหารสมอง ซึ่งหนูอยู่ม.ปลายเลยกลัวสมองไม่แล่นค่ะ แบบนี้เหมาะกับวัยนี้มั้ยคะ พอจะแนะนำอะไรเพิ่มได้มั้ยคะ(แล้วก้ออีกอย่างที่หนูได้เจอเมนูคีโตส่วนมากเค้ากินหมูมันเป็นหลักแต่หนูเป็นอิสลามเลยต้อฃทานเนื้อแทนแต่มันแพง ใครพอจะแนะนำอะไรเพิ่มเติมได้มั้ยคะ)🥺(ก่อนหน้านี้เป็นคนกินคลีน80%เลยค่ะ แล้วก้อออกกำลังกายทุกวัน แต่พอออกแล้วกล้ามขาใหญ่มาก เลยอยากลดไขมันออกก่อนด้วยค่ะ เลยหันมาลองแบบคีโตโลว์คาร์บ)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่