ลูกจะรู้สึกอะไรไหมคะ ถ้าแม่ศัลยกรรมตอนแก่

หลังจากดิฉันหย่ากับสามีก็ได้เงินมาก้อนหนึ่ง ถ้ารวมกับเงินเก็บและมรดกก็สามารถอยู่ได้สบายไปอีกหลายสิบปี
ดิฉันจึงอยากจะตอบแทนตัวเองบ้าง เพราะที่ผ่านมาต้องต่อสู้กับสามีและเหนื่อยมามากแล้ว
ตอนนี้มีความคิดที่จะเปลี่ยนแปลงตัวเองให้เป็นสาวอีกสักครั้ง ไม่อยากเป็นคุณป้าเฉิ่มๆ อีกต่อไปแล้วค่ะ
แต่ก็ห่วงความรู้สึกลูกๆ ว่าจู่ๆ แม่ก็เปลี่ยนไป เพราะคิดเอาไว้ว่าจะทำดั้งกับหน้าอกค่ะ

อยากทราบความเห็นของคุณแม่ที่ทำศัลยกรรมขณะช่วงที่ลูกเริ่มเป็นวัยรุ่นว่ามีความเปลี่ยนแปลง กระทบจิตใจหรือต้องรับมือกับความรู้สึกอะไรบ้างไหม
จะได้นำมาเป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจค่ะ ขอบคุณค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
•§• คุณลูกขอตอบด้วยนะคะ 🙏😸

คือ ถ้าเป็นคุณแม่ของน้องเอง - น้องตอบได้ว่าคงไม่รู้สึกอะไรค่ะ 😺 ถ้าอะไรที่จะเป็นความสุขของคุณแม่และท่านอยากทำโดยที่ไม่เดือดร้อนใคร ไม่เบียดเบียนใคร หรือ ผิดศีลธรรมอันดี น้องคงไม่คิดว่าจะห้ามหวงหรือรู้สึกไม่ดีแต่อย่างใดเลยค่ะ

แต่เคยเห็นมีคนที่รู้จักกันก็มีปัญหาเรื่องนี้ เพราะฝ่ายหนึ่งก็คิดว่าอยากจะให้เก็บเงินไว้ใช้ แต่อีกฝ่ายก็อยากจะทำ อยากจะรู้สึกดีกับตัวเอง พอตกลงกันไม่ได้แล้วก็งอนกันไปเลยก็มี - ฉะนั้น น้องคิดว่าคุณแม่ควรจะคุยกับลูกลูกให้เรียบร้อยนะคะ แต่เชื่อว่าในที่สุดน่าจะเข้าใจกันได้ดี ☺️

เห็นมีหลายหลายคนพาคุณแม่ของตัวเองไปทำเลยก็มีนะคะ เช่น คุณหญิง รฐา คุณดีเจบุ๊คโกะ เป็นต้น
คุณแม่ตกลงกับลูกลูกให้ดีแล้วจะได้ไปทำโดยที่ทุกคนสบายใจและมีคนดูแลหลังจากทำเสร็จออกมานะคะ 😸
ความคิดเห็นที่ 94
เปิดอกคุยกันไปเลยค่ะ เราเชื่อว่าจะผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ ถ้ากังวลมากเริ่มจะทำอะไรที่ง่ายๆ เติมคอลลาเจน ร้อยไหมอิตาลีก่อนก็ได้ค่ะ พี่สาวแค่ร้อยไหมก็หน้าเปลี่ยนเยอะแล้วค่ะ โครงหน้าชัดขึ้น ผิวกระชับขึ้น ดูมีน้ำมีนวล พี่สาวอายุ 48 ค่ะ ร้อยไหมมาที่ Hertitude หลายครั้งแล้วค่ะ ทำมาทีอยู่ได้ปีกว่าสองปี ถึงตอนนั้นถ้าลูกไม่พอใจ ไหมที่ร้อยก็ละลายไปเองได้ แต่ถ้าลูกไฟเขียว ก็อาจทำหน้าอก เสริมจมูกแบบที่อยากทำต่อไปเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่