วันนี้ผมกับแม่ไปกินข้าวนอกบ้านกันมาครับ

สวัสดีครับ วันนี้ผมกับแม่ไปกินข้าวนอกบ้านกันมาครับ ผมชวนแกเมื่อสองสามวันก่อน แม่ผมก็ตกลง แต่ผมเบรคก่อนเลยว่า กินร้านลิตนะ ไม่ใช่ร้านหมูจุ่มที่เคยไปกินกัน ผมบอกเปลี่ยนบ้าง อยากกินร้านนี้ ไม่ได้ไปกินนานมากๆแล้ว แม่ผมก็ อ้อเหรอ โอเค ตกลง

วันนี้เลยไปกินกันครับ เดินทางออกจากบ้านไปที่ร้านกันเลย

มาถึงหน้าร้านแล้ว วันนี้แปลกครับ คนน้อยเป็นพิเศษ มีแค่โต๊ะเดียว ค่อยยังชั่วหน่อยครับ ปกติช่วงเวลาเย็นๆแบบนี้ คนที่ร้านจะเยอะมากครับ

แล้วก็มาสั่งอาหารกันครับ กุยช่ายดันเขียนผิดไปหน่อย 55555

อย่างที่บอกข้างต้นครับ คนไม่เยอะ แปบเดียวก็ได้อาหารแล้วครับ มาดูหน้าตาอาหารวันนี้กันครับ

อาหารพร้อมแล้ว ก็ลุยกันเลยครับ แล้ววันนี้แม่ผมกินจุเป็นพิเศษครับ ตักข้าวในโถถึง 3 รอบเลยครับ ปกติยืนพื้นเวลามากินแบบนี้มักตักแค่ 1 ถึง 2 รอบเท่านั้น ผมกินไม่อิ่มเลยต้องสั่งข้าวเพิ่มอีก 1 ถ้วยเลยครับ 5555

เรียบร้อยครับ กินกันเสร็จแล้ว และตามธรรมเนียมแม่ผม แกเหลือต้มยำกุ้งเก็บเอาไว้กินพรุ่งนี้เช้าครับ ให้เขาใส่ถุงกลับบ้านด้วย ค่าเสียหายทั้งหมด 630 บาทครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่