โปรตีนลดน้ำหนัก

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เรากำลังลดน้ำหนักค่ะ เราต้องกินโปรตีนเท่าไหร่ค่ะ มันต้องเอาน้ำหนัก×1.5ใช่มั้ยคะ เทรนเนอร์บางคนบอกให้เรากิน300-400กรัม เราว่ามันเยอะเกินกว่าที่เราจะกินไหวค่ะ เราออกกำลังกายแบบคาร์ดิโอ+เวทเทรนนิ่ง40-45นาที หุ่นเราเฟิร์มขึ้นกว่าแต่ก่อนค่ะ แต่น้ำหนักมันก้พุ่งตามขึ้นมาด้วย ตอนแรกเราหนัก59เราเริ่มกินโปรตีน1.5น้ำหนักตัวกับเริ่มเล่นเวทน้ำมันหนักมันก้พุ่งขึ้นมาเปน64แล้วค่ะ เราอยากให้น้ำหนักลงกว่านี้อีกมันจะทำได้มั้ยคะ🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่