ใครพอทราบบ้างคะ?

กระทู้คำถาม
คือเรากำลังจะออกกำลังกายแต่เราอยากรู้ว่าถ้าเราไม่กินคลีนได้ไหมแบบกินพวกแกงต่างๆพวกน้ำพริกพวกของทอดอะไรแบบนี้ปกติแต่ลดลงมาทานให้น้อยลงและเพิ่มการกินพวกผักให้เยอะๆแทนและงดพวกของหวาน เช่น น้ำชาไข่มุก,น้ำปั่น และก็งดพวกขนมจุกจิกต่างๆ ได้ไหมคะ คือเราไม่ได้เป็นคนอ้วนนะคะแต่เรารู้สึกว่ามีพุงออกมาต่างจากเดิมนิดหนึ่งค่ะ เราสูง158 นน.46 ค่ะ ใครพอทราบไหมคะช่วยบอกหน่อยนะคะ (แล้วถ้าเกิดบางครั้งเราอยากจะกินพวกของหวานนานๆทีกินได้ไหมคะ แต่ก็ออกกำลังกายไปด้วยอย่างสม่ำเสมอ)
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เป้าหมายคืออะไรครับ ถ้าไม่ได้จะลดน้ำหนักก็กินได้ตามชอบ ของทอดของหวานไม่ใช่ของอันตรายถ้าร่างกายยังสามารถกำจัดและเก็บสะสมได้อย่างสมดุล

แต่ถ้าอยากกระชับสัดส่วน ลีนให้ไขมันร่างกายน้อย ๆ บอกว่ายังกินของทอดอยู่แต่ออกกำลังกายมากขึ้น ก็ทำได้ครับแต่ลองนึกภาพคนเล่นชักเย่อ ออกกำลังเอาไขมันออกไปได้ ของใหม่ก็เข้ามาแทนที่ ถึงจะเข้ามาไม่มากก็ตาม แต่ถ้าไม่เข้ามาใหม่เลยเป้าหมายจะสำเร็จเร็วขึ้นหรือเปล่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่