รบกวนแนะนำหมอจิตเวชเก่งๆ - หาดใหญ่ด้วยครับ

เนื่องจากคณแม่อยู่ต่างจังหวัดทางภาคใต้ เคยเป็นความดันโลหิตสูง เส้นเลือดสมองแตกเมื่อปี 2560
ได้รับการรักษาและกินยามาตลอด ในปี 2563 มีอาการหลงลืมบ้างเล็กน้อย
แต่เมื่อเร็วๆนี้ ปี 2565 คุณแม่มีอาการเพ้อตอนกลางคืน มักบ่นว่าของหาย (แต่ของไม่ได้หายจริง)
และมีอาการนอนไม่ค่อยหลับ กลางวันพูดจารู้เรื่องเป็นปกติ
สาเหตุอาจจะไม่ได้กินยา ผมได้ปรึกษาญาติคนรู้จักและเพื่อนหมอ มีความเห็นว่าน่าจะเกิดจาก
หลอดเลือดตีบ สารเคมีในสมองอาจจะไม่บาลานซ์ จะรีบพาคุณแม่ไปหาหมอที่หาดใหญ่
เป็นคลีนิกนอกเวลา หรือเป็นคลินิกพิเศษ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหมอจิตเวชที่หาดใหญ๋ที่เก่งๆ ด้วยนะครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่