สินทรัพย์ประกันภัย นี่คือบริษัทเดียวกับ "เดอะ วัน ประกันภัย" ที่โดนเพิกถอนใบอนุญาตเหรอครับ

คือผมซื้อประกันโควิด เจอ จ่าย จบ กับ บริษัทสินทรัพย์ประกันภัย (ทางออนไลน์ผ่าน TQM)

แต่วันนี้ได้รับจดหมายบอกเลิกกรมธรรม์จาก กองทุนประกันวินาศภัย และจะคืนเบี้ยให้ (น้อยมาก)

คือผมไม่เคยทำธุรกรรมใดๆ กับ เดอะ วัน ประกันภัยเลย ทำไมถึงโดนบอกเลิกกรรมธรรม์ได้อ่ะครับ

แล้วแบบนี้ผมสามารถทำอะไรได้บ้างมั้ย  นอกจากรอรับเบี้ยประกันคืนแค่นั้น

คือรู้สึกแปลกๆ อย่างนี้อนาคตถ้าจะซื้อประกันภัย ก็ดูชื่อบริษัทไม่ได้แล้วเหรอคร้ับ ว่าเราทำประกันกับบริษัทไหนกันแน่

อันนี้ถามเป็นความรู้เฉยๆ เพราะไม่ได้ต้องการการชดเชยอะไรอยู่แล้ว เนื่องจากกรมธรรม์ใกล้จะหมดอายุอยู่ดี

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่