การเข้าเกาหลีใน 2020

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวพันทิป ตอนนี้เราคิดจะไปเรียนต่อ มัธยมปลายที่เกาหลี แต่ไม่รู้เลยว่าเอกสารต้องใช้อะไรบ้าง เดินเรื่องยังไง 😭 ประเทศเกาหลีใต้เปิดให้เข้ารึยังคะ? รบกวนผู้รู้ช่วยเข้ามาหน่อยนะ ขอแบบเป็น stepเลยค่ะ!!

เรื่องที่อยู่คาดว่าอาจจะเป็นเรียนกินนอนค่ะ หรืออาจหา คอนโดอยู่เอาเอง (มีอะไรแนะนำรบกวนด้วยนะคะ^^)

ปล. เขียนผี้ดดดดด, ปี2022 ค่าาาา

แหมะ 😓
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่