ระยะเวลาผ่อนกรณี Refinance/Retention

ขออนุญาตสอบถามครับ

กรณีเราทำ Refinance หรือ Retention แล้วสามารถเลือกระยะเวลาผ่อนได้
โดยเราต้องการให้หนี้หมดเร็วที่สุด จากการนำโบนัสมาโปะปีละครั้ง จึงรบกวนสอบถามดังนี้ครับ

1) ระยะเวลาผ่อนระหว่าง 20 ปี กับ 10 ปี ยอดดอกเบี้ยที่เราต้องเสียเท่ากันมั้ยครับ เข้าใจว่า ถ้า 10 ปี เงินที่ส่งต่อเดือนจะสูงกว่า
2) กรณีที่เราเอาโบนัสมาโปะ ทุกปี ระยเวลาผ่อนแบบไหน (20 ปี หรือ 10 ปี) หนี้หมดเร็วกว่ากันครับ

หรือท่านใดมีคำแนะนำอื่น จะเป็นประโยชน์มากเลยครับผม

ขอบคุณมากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่