ทำไมเราถึงชอบคิดมาก ชอบตั้งคำถาม ชอบคิดเหตุการณ์ตา/ย แล้วจะแก้นิสัยแบบนี้ได้ยังไง สาเหตุมาจากอะไรครับ

ผมชอบคิดมากและชอบตั้งคำถามที่ไม่ค่อยมีใครจะตอบได้ ผมไม่เข้าใจว่าทำไมผมถึงคิดอะไรแบบนี้ บางทีผมเดินอยู่ดีๆก็ชอบคิดว่าจะมีรถขับมาชนผมรึป่าว กังวลมากเลย ไม่ค่อยกล้านั่งรถ กลัวรถคว่ำ กลัวเกิดอุบัติเหตุ จะแก้ได้ยังไงบ้างครับ ผมทำอะไรสมองผมก็จะคิดถึงเหตุการณ์ที่สามารถทำให้เสียชีวิตได้ และผมก็ชอบคิดมาก คิดจนปวดหัวเลย ผมไม่รู้ว่าจะแก้ยังไง บางทีคิดอยู่ดีๆก็ร้องไห้ จะแก้ยังไงได้บ้างครับTT

แสดงความคิดเห็น