[CR] Root Bar บาร์ลับที่ดีจนไม่อยากให้ลับอีกต่อไป

กระทู้รีวิว
สิ่งที่ทำให้การดื่มอร่อย มีอะไรบ้าง 
รสชาติ กลิ่น บรรยากาศ เพื่อนคุย ถ้าคุณต้องการสิ่งเหล่านั้น ที่นี่มีให้คุณครบถ้วนค่ะ

root bar ตั้งอยู่ห้าแยกลาดพร้าว ถือเป็น hidden bar แห่งหนึ่ง (ใจจริงไม่อยากจะแชร์เลย อยากเก็บไว้เป็นบาร์ลับ แต่ถ้าบาร์ไม่มีลูกค้าก็ไม่สามารถอยู่ได้ และทุกสิ่งทุกอย่างดีจนอยากบอกเล่าให้ใครสักคนฟัง)

สำหรับการเดินทางมาสะดวกมากค่ะ หากมีรถแนะนำให้จอดรถไว้ที่บ้าน แล้วเดินทางด้วย mrt bts หรือแท็กซี่ ร้านหาไม่ยาก 
แต่สิ่งที่ยากที่สุดคือการหาวิธีเข้าร้าน... ทิ้งปริศนาไว้แค่นี้ ใครหาทางเข้าไม่ถูกหรือต้องการจองที่นั่ง ติดต่อสอบถามทางร้านได้โดยตรงเลยค่ะ

ที่ root bar ไม่มีเมนู bartender จะสอบถามว่าคุณต้องการเครื่องดื่มประมาณไหน กำลังคิด หรือรู้สึกอย่างไร 
แพ้หรือทานอะไรไม่ได้บ้าง แล้วคุณจะได้รับเครื่องดื่มที่มาจากความรู้สึกของคุณเอง 
สิ่งที่สนุกสำหรับเรา คือ การยื่นโจทย์ให้ bartender และคอยลุ้นว่าเครื่องดื่มที่จะได้รับออกมาจะรสชาติแบบไหน

แม้ว่าการดื่มเหล้าหลายคนอาจจะคิดว่าลิ้นเราเท่านั้นที่จะรับรสและดื่มด่ำกับมันได้มากที่สุด 
แต่แท้ที่จริงแล้วการให้ประสาทสัมผัสทั้งหมดประมวลผลกับการรับแอลกอฮอล์เข้าร่างกายนั้นสำคัญเหนือสิ่งอื่นใด 
เพราะฉะนั้นก่อนการกระดกทุกครั้งควรเอาจมูกแนบและสูดกลิ่นเข้าไปก่อนเอาเครื่องดื่มเข้าปากทุกครั้ง 
ประสาทสัมผัสและประสบการณ์จะช่วยตีความ จับรสชาติจากส่วนผสมต่าง ๆ ในแก้ว

จากโจทย์ที่เรายื่นไป เครื่องดื่มที่เราได้กลับมา อร่อย และสนุกมาก 
แน่นอนว่าแก้วที่ 2,3 และครั้งที่ 2, 3.... ต้องตามมา...

หากคุณอยากสัมผัสประสบการณ์ในการดื่มอีกรูปแบบนึง
ลองแวะไปดื่มความรู้สึกของคุณที่ root bar สิคะ

ปล.ว่าจะไม่บอก เพราะอยากให้คนไปที่นี่เพราะตัวร้านมากกว่าตัวบุคคล แต่บอกสักนิดแล้วกัน 
ร้านนี้เป็นร้านของคุณบี้ และคุณจีโน่ the ska ค่ะ อย่าลืมแวะเวียนไปใช้บริการกันนะคะ ^^

รีวิวรูป ทุกภาพใช้กล้องมือถือ Oneplus 7 Pro และ Oneplus 8T นะคะ
ร้านแสงสวย น่าถ่ายรูปมากก จริง ๆ ดื่มกันไปมากกว่านี้ แต่เมาจนถ่ายรูปเบลอไปหมดเลยค่ะ ฮ่าาา
ชื่อสินค้า:   Root bar
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่