ถามพ่อค้าแม่ค้าออนไลน์ มีใครเคยอยากร้องไห้กับการใช้งาน Lazada บ้างคะ?

ขออนุญาตให้คอมเม้นท์ด้วยความสุภาพ ไม่มีการตำหนิด่าทอ ไม่มีการเสียดสี แdกดัน นะคะ ได้โปรด 🙏🙏

จริงๆเราก็ขายของใน 2 แพล็ตฟอร์ม ค่ะ คือทั้ง Shopee และ Lazada แต่หลักๆจะเน้น Shopee มากกว่า

คือที่ชอบ Shopee เพราะการใช้งานง่าย แบบง่ายมาก ตอบโจทย์ ไม่เคยรู้สึกเหนื่อยใจเลย เพราะเค้าออกแบบมาแบบเทพจริงๆ

แต่ก็ต้องยอมรับว่า Shopee ก็มีบางประการที่ทำให้รู้สึกว่าอาจจะขายยากขึ้น เช่น การปรับค่าธรรมเนียม ค่าส่งแพง เป็นต้น

ในส่วนของ Lazada ก็มีหลายๆคนบอกว่า ขายได้ดีกว่า ของออกง่ายกว่า ค่าส่งประหยัดกว่า มีคูปองส่วนลดมากกว่า แต่พูดตามตรงคือ Lazada ใช้งานยากจริงๆค่ะ จนเราอยากร้องไห้

เราลองพยายามหลายครั้งแล้วนะคะ เพราะรู้ว่ายังไง Lazada ก็มีฐานลูกค้าอยู่เยอะจริงๆ แล้วก็มีการจับจ่ายใช้สอยในแอพนี้จริงๆ แต่พอจะเริ่มลงมือทำอะไรก็ตามในแพลตฟอร์มนี้ อยากร้องไห้มากเลยค่ะ คือใช้งานยากมาก จนเราอยากท้อเลย (จริงๆก็ท้อไปหลายรอบ)

พ่อค้าแม่ค้าออนไลน์คนไหนมีคำแนะนำอะไรดีๆ ก็ยินดีรับฟังค่ะ 🙏😢

(ขอย้ำอีกครั้งว่า ไม่คอมเม้นท์ตำหนิ/ด่าทอ หรือเสียดสีนะคะ ขอบคุณค่ะ)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่