ช่วยวิเคราะห์เศรษฐกิจประเทศเกาหลีใต้เพิ่มเติมทีค่ะ

เนื่องจากได้การบ้านเกี่ยวกับการวิเคราะห์เศรษฐกิจประเทศเกาหลีใต้มาค่ะ 
1. หากต้องการไปลงทุน ในประเทศเกาหลีใต้จะวิเคราะห์ปัจจัยใดบ้างค่ะ  
พิจารณาในเรื่องของอัตราภาษี เนื่องจากเกาหลีใต้ลดภาษีนำเข้าสินค้าจากไทยเหลือ 0% 

2. มีเหตุการณทางเศรษฐกิจของเกาหลีใต้อะไรที่น่าสนใจ และมีผลอย่างไรต้อสังคมไทย
อุตสาหกรรมบันเทิงของประเทศเกาหลีใต้ในปัจจุบันเติบโตขึ้น สำหรับโอกาสของอุตสาหกรรมบันเทิงของไทย ได้มีโอกาสเข้าสู่ตลาดเกาหลีแล้วในปัจจุบันเนื่องจากมีนักท่องเที่ยวชาวเกาหลีที่นิยมมาท่องเที่ยวในประเทศไทยเพิ่มมากขึ้น

รบกวนขอความเห็นช่วยวิเคราะห์เพิ่มเติมทีค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่