หัวลำโพงปิดแล้ว.. ไปขึ้นรถไฟที่ไหน.. ?

เนื่องจาก จขกท.วางแพลนว่าปีใหม่จะไปเที่ยวเชียงใหม่ โดยจะเดินทางโดยรถไฟขบวนรถด่วนอุตราวิถี ที่9 กรุงเทพฯ-เชียงใหม่ ในวันที่ 29 ธันวาคม 64 โดยสามารถจองตั๋วได้ล่วงหน้าไม่เกิน 30 วัน คือจะจองได้ วันที่ 29 พฤศจิกายน นี้

แต่มีข่าวว่าหัวลำโพงจะหยุดให้บริการ 23 ธันวาคม 64

เลยอยากสอบถาม..

1.ในวันที่ 29 พ.ย. นี้ จขกท ต้องจองตั๋ว จะต้องจองระบุต้นทางขึ้นที่สถานีอะไร ? กรุงเทพ หรือ ชุมทางบางซื่อ

2.จากในเว็บการรถไฟแห่งประเทศไทย มีให้เลือก ชุมทางบางซื่อ กับ ชุมทางบางซื่อ2 ต่างกันยังไงคะ ?

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
เราเดินทางขบวนเดียวกับคุณ และวันเดียวกับคุณเลยค่ะ 555

เคยตั้งคำถามเหมือนคุณไปเมื่ออาทิตย์ก่อน ได้คำแนะนำมาว่าตอนจองให้เลือกสถานีต้นทางที่ชุมทางบางซื่อค่ะ ซึ่งเราก็กำลังเตรียมตัวจองตั๋วในเว็บการรถไฟวันจันทร์ที่ 29 พ.ย. นี้เหมือนกันค่ะ แต่ตอนชำระเงินคงต้องไปที่หัวลำโพงเพราะเราไม่มีบัตรเครดิต / เดบิตค่ะ

หวังว่าจะได้เดินทางอย่างราบรื่นด้วยกันในช่วงท้ายปีนี้นะคะ อมยิ้ม01
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่