คุณแม่วัย 40 ตัดสินใจดูดไขมันหน้าท้อง

กระทู้สนทนา
ตื่นเต้นกับการตั้งกระทู้ครั้งแรก ผิดถูกประการใดแนะทำกันได้นะจ๊ะ...
...เข้าเรื่องกันเลย เราเป็นคุณแม่ลูกสองจ้า อายุ40ปี ตามแฟนมาทำงานอยู่ที่เชียงใหม่  คนเล็กอีกไม่กี่เดือนก็จะครบ 2 ขวบละ ความอวบอ้วนคือเต็มพิกัด บวกกับความไม่ใส่ใจตัวเอง หน้า ผม แป้งไม่เคยได้แตะ ครีมเอย วิตามินเอย ไม่เคยได้เอาเข้าตัว ผมสระเสร็จก็รวบเลยจ้า ทำงานบ้าน ทำงานข้างนอกบ้าง เลี้ยงลูกบ้าง ตามประสาแม่บ้านทั่วไป ปล่อยตัวแบบบ้าๆบอๆ มา 3 ปีกว่าเกือบจะ 4 ปี ลองคิดดูว่าสภาพร่างกายและหนังหน้าจะและเทะขนาดไหน 5555 สามีเห็นสภาพแล้วนางคงเหลืออด เลยถามว่าไม่คิดจะไปดูดไขมันหรือทำอะไรให้ตัวเองดูดีบ้างเหรอ ให้เป็นของขวัญวันเกิดละกัน ณ ตอนนั้น สมองเราเหมือนมีพลุแตกกระจายอยู่ในหัวเลยจ้า อยากทำอ่ะสิ คนเปิดทางให้ขนาดนี้แถมเปย์ให้อีก ไม่ทำก็โง่เต็มทน ถึงเวลาจัดหาสถานที่ รีวิว และอะไรอีกมากมาย ดูแล้วดูอีก หาแล้วหาอีกจ้า เลยได้สถานที่นี้มา เราไม่รู้นะว่าผลมันจะออกมายังงัย แต่เราตั้งใจไว้แล้วว่าจะทำกับหมอคนนี้ ส่วนราคาก็เอาเรื่องอยู่จ้า
...หลังจากติดต่อและหาข้อมูลได้แล้ว เราก็นัดวันไปทำจ้า เราตัดสินใจดูดไขมันหน้าท้องเพราะส่วนนี้หนักสุดและแย่สุดสำหรับเรา หมอให้คนติดต่อมาจ้าอยากดูสภาพ เนื้อหนังมังสาก่อนทำ สรุปท้องเราย้วยมากและแตกลายเกิดจากการคลอดลูก หมออธิบายอย่างละเอียดถ้าดูดแล้วพุงจะย้วยนะ พร้อมภาพประกอบ ตะลึงเลยอ่ะลักษณะที่หมอให้ดูเหมือนพุงคนแก่ยานๆเหี่ยวๆ ใจก็นึกโกรธตัวเอง เราน่าจะดูแลตัวเองให้ดีกว่านี้หน่อย (ฝากใว้ให้คิดกับคนที่ปล่อยตัวแบบเรา) มีวิธีแก้2วิธีคือตัดหนังที่ย้วยแล้วเย็บใหม่เลยจ้าซึ่งดูยุ่งยากพอสมควรและ คชจ. คงบานตะไทซึ่งเราไม่ไหวแน่ๆ กับอีกวิธีคือทำให้ผิวกระชับขึ้นโดยใช้เครื่องซึ่งเรียกว่า บอดีไท้นะถ้าจำไม่ผิด แต่จะหวังให้ราบเรียบเหมือนผิวนางแบบมันคงเป็นไปไม่ได้ และเราก็เลือกทำแบบอย่างหลัง เพราะใจไม่ได้หวังจะไปโชว์ผิวดำๆให้ใครดูอยู่แล้วนอกจากสามี และแอบประทับใจคุณหมอที่บอกเราหมดเปลือกแบบไม่มีกั๊ก ทั้งข้อดี ข้อเสีย และผลที่ออกมา
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่