เนื้อวัว นอกจากของโกเบ แล้วมีที่ไหนที่ขึ้นชื่ออีกบ้างครับ

ผมชอบทานเนื้อ แต่ไม่มีเงินไปซื้อแพงๆนะครับ
  แค่รู้ไว้เป็นวิทยาทานเฉยๆครับ  เนื้อของออสเตรเลีย กับนิวซีแลนด์เห็นวางขายเยอะ พอจะสู้เนื้อของญี่ปุ่นได้มั้ยครับ    แต่แม่ผมไม่ทานเนื้อนะครับ  บอกอายุแกมากแล้ว และกลัวโรคมะเร็งถามหาด้วยครับ  แกบอกว่าเนื้อนี้ไปกระตุ้นให้มะเร็งทำงานนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่