เพื่อนของน้องชายเดินเข้าออกบ้านเราเหมือนบ้านตัวเอง

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราเป็นผู้หญิงนะคะ อายุ22 ก่อนอื่นต้องบอกก่อนนะคะว่าเราเป็นซึมเศร้าค่อนข้างรุนแรงค่ะ

เรื่องมีอยู่ว่า ช่วงนี้เราเรียนออนไลน์อยู่ที่บ้าน แต่สิ่งที่ไม่ปกติก็คือ เพื่อนของน้องชายเราประมาณ5-6คนเดินเข้าออกบ้านเราเหมือนอยู่บ้านตัวเองเลย(น้องชายดับเพื่อนน้องอายุประมาณ17-18ปีค่ะ) เรารู้สึกไม่สบายใจมากๆ เพราะส่วนตัวเป็นคนชอบโนบราอยู่บ้าน ใส่เสื้อสายเดี่ยว ไม่ก็ใส่ชุดนอนโปร่งๆ เราเลยบอกป้าเรื่องนี้ แต่ป้าตอบกลับเรามาว่า ก็ดีกว่าให้ไปอยู่ข้างนอกบ้านนะ ครั้งแรกเราปล่อยผ่านค่ะ แต่พอนานๆเข้าเราชักไม่โอเคเราเลยบอกป้าอีกครั้ง สรุปก็คือได้คำตอบเดิม เราก็พูดนะคะว่าเราเป็นผู้หญิงนะ ถึงเราจะอยู่ในห้องอย่างเดียว แต่มีผู้ชายเดินเข้าออกบ้านแบบนี้เราก็ไม่โอเค เรารู้สึกไม่ปลอดภัย ป้าเราก็ตอบกลับมาค่ะว่า พวกนั้นเขาไม่ได้มายุ่งกับเราสักหน่อย เราหมดคำจะพูดเลยเดินเข้าห้องไปค่ะ
เด็กพวกนั้นเข้าๆออกๆบ้านมาประมาณ1-2เดือนได้แล้วค่ะ อาจจะมากกว่านั้น บางครั้งเวลาตี2-3เรายังเห็นเด็กพวกนี้มาทำอะไรกินอยู่ในครัวอยู่เลย แถมยังใช้ละไม่ล้างของเก็บอีกต่างหาก เราพูดกับป้าเราเป็นสิบรอบเห็นจะได้ค่ะ แต่ล่าสุดที่คุยกันเราโดนเมินคำพูด เราเสียใจมาก เราเลยได้แต่ร้องไห้ให้แฟนฟัง จนวันนี้(31ต.ค.2564) เวลาประมาณ9โมงครึ่งเราเห็นเพื่อนน้องลงมาจากบนบ้านเราค่ะ เรากำลังปริ้นงานอยู่ ตอนเดินลงมาเรารู้สึกกลัวมากจนจะร้องไห้เลย เราพยายามติดต่อป้า เราอยากบอกป้าว่าเราไม่ไหวนะ สภาพจิตใจเราแย่ เรารู้สึกไม่ปลอดภัย แต่ป้าไม่รับสายเราเลย เราไม่รู้จะระบายยังไงเลยมาโพสต์ลงในนี้ค่ะ ร้องไห้

(แก้ไข)ปล. เรากับน้องชายมีปัญหากันหนักมากไม่ได้คุยกันหลายปีแล้ว น้องชายเคยทำให้เราฆ่...ตัวต...ยจนต้องเข้าโรงพยาบาล
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่