ยา Meloxicam เป็นยาปฏิชีวนะที่ต้องทานจนหมดแผงหรือเปล่าครับ

กระทู้คำถาม
ผมปวดต้นคอเนื่องจากนอนตกหมอน  เลยไปซื้อยาแก้อักเสบ กับยาคลายกล้ามเนื้อ

ทางร้านขายยาให้ยา Meloxicam เป็นยาแก้ปวดอักเสบมา  

แต่ผมลืมไปว่า เภสัชกรบอกว่า ให้ทานจนหมดหรือหายปวดก็หยุดได้

ตอนนี้ คอมันก็หายตึงแล้ว  จะหยุดทานยาตัวนี้ได้หรือยังครับ

ส่วนยาคลายกล้ามเนื้อ ผมหยุดไปแล้วอ่ะ

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่