นอนมากสุดได้แค่5ชม.ต่อวันทำยังไงดีคะ

สวัสดีค่ะเรามีอาการนอนไม่หลับมาเดือนกว่าแล้ว ช่วงนี้พยายามเข้านอนตั้งแต่2ทุ่มแต่หลับจริงๆเที่ยงคืนตี1แล้วตื่น6โมงค่ะ บางวันก็นอนไม่หลับถึงตี3ตี4เลย ทำให้นอนน้อยมากๆ เหมือนร่างกายมันชินไปแล้ว แต่เมื่อก่อนเรานอน7-8ชม.ตลอด พอเริ่มนอนไม่หลับชั่วโมงการนอนก็ลดลดไปเรื่อยๆจนชิน อยากนอนตื่นสายๆค่ะ เราตื่นเวลาเดิมทุกวัน เรารู้สึกว่าสมองไม่ได้พักผ่อนเลย เราอายุ16ค่ะ อยากกลับไปนอนให้ได้เหมือนเมื่อก่อน แต่พอนอนเร็วก็กับกลายเป็นว่าตื่นมาทุกๆ5ชั่วโมง ต้องทำยังไงบ้างคะ😭 เป็นปัญหาชีวิตเรามากๆ

(ขออนุญาติยืมแท็ก)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่