มีใครเป็นบ้างคะ? Shopeeไม่เข้ารับพัสดุ เสียเครดิตร้านค้าหมดแล้ว

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะทุกคน เราเป็นร้านเล็กๆร้านนึงที่ขายของในshopee
ท้าวความก่อนนะคะเราทำงานที่คอนโดและไม่สะดวกไปส่งของเอง เลยต้องเรียกรถมารับพัสดุค่ะ  แรกเริ่มตอนเปิดร้านเลยขนส่งที่เราใช้คือเคอรี่ ไม่เคยมีปัญหาใดๆในการเข้ามารับสินค้า พอหลังๆมานี้shopeeบังคับให้ใช้ขนส่งของshopeeเท่านั้น เราเลยต้องยอมใช้ แต่เมื่อประมาน2เดือนก่อน shopeeไม่เคยเข้ามารับพัสดุของเราเลยค่ะ จนโดนส่งช้าบ้างยกเลิกบ้างลูกค้าบ่นบ้าง เราไม่อยากเสียเครดิตเลยต้องเรียกแกร๊ปวิ่งไปส่งงานให้ แต่มันใช่หรอคะที่เราต้องเสียเงิน ในเมื่อโดนหักค่า%ขายแล้ว ต้องมาแบ่งกำไรอันน้อยนิดเรียกแกร๊ปไปส่งอีก เรายื่นเรื่องขอเปลี่ยนขนส่งก็แล้ว Shopeeก็ไม่อนุมัติแถมบอกให้เราทดลองใช้30วัน เราใช้มาเกิน3-4เดือนแล้วค่ะ ตอนนี้เหนื่อยใจมากกกๆ เพื่อนๆร้านไหนเคยเป็นแบบนี้มั้ยคะ ขอความเห็นหน่อยค่ะ หรือว่ามีใครขอยื่นเรื่องแล้วสำเร็จบ้างไหมคะ ตอนนี้เครียดมากค่ะ  😓😓
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่