แนะนำวิธีลดน้ำหนักในวัยเรียนให้หน่อยค่ะ

ตามหัวข้อด้านบนเลยนะคะคือหนู(ขออนุญาตแทนตัวเองว่าหนู)เนี่ยพึ่งจะขึ้น ม.1 ค่ะ น้ำหนัก 56  สูงประมาณ 160 เอว 28 หนูโดนทักว่าอ้วน, อวบ จนไม่มีความมั่นใจเลยค่ะ เพื่อนในห้องเขาก็หุ่น สวย ๆ ทั้งนั้น เลยอยากจะมาถามพี่ ๆ ในพันทิปว่ามีวิธีใหน
ช่วนในการลดน้ำหนักที่เหมาะกับวัยเรียนอย่างหนูบ้างคะ?

ปล.หนูตั้งเป้าไว้ที่ 45 กิโลค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่