อายุ13 อยากลดน้ำหนัก ลดความอ้วน เพิ่มความสูง

สวัสดีค่ะ หนูอายุ13  นน.60 สส.160ค่ะ 
ลดความอ้วนยากมากค่ะ  ใส่อะไรก็ไม่มั่นใจ บางทีก็มีคนล้อว่าอ้วนบ้าง ช้างบ้าง   
ถ้าให้อดอาหารก็กลัวจะไม่ไหวเพราะเป็นคนใช้พลังงานเยอะ ขาก็ใหญ่มากค่ะ  
ส่วนเรื่องส่วนสูง หนูก็เป็นคนที่สูงยากค่ะ ไม่รู้ว่ามันจะเกี่ยวกับกรรมพันธุ์รึป่าว
พ่อสูงประมาณ175+    แม่สูงประมาณ160+   หนูเป็นประจำเดือนมาประมาณจะ2ปีแล้ว  กลัวว่าส่วนสูงจะไม่ขึ้น
แล้วช่วงนี้โควิดไม่ได้ออกไปเล่นกีฬาเลย  ถ้าเป็นไปได้หนูอยากจะให้น้ำหนักลดอีก10โล  ส่วนสูงเพิ่มให้ถึง175ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่