ติดโควิดแต่ที่ทำงานไม่ยอมบอกว่าทำประกันให้ที่ไหน

เราติดโควิดรักษาตัวจนหายดีแล้ว ทางที่ทำงานเคยทำประกันไว้ให้ แต่พอตามเรื่องถามไป ว่าทำให้ที่ไหน 
ทางที่ทำงานไม่ยอมบอกค่ะ เราอยากรู้ว่ามันเพราะอะไรเค้าถึงไม่ยอมบอกเรา กลัวเราได้เงินแล้วลาออก ? 
หรือจริงๆแล้ว เค้าไม่ได้ทำ หรือตกลงมันยังไง ที่ทำงานใครเป็นแบบนี้บ้างไหมคะ 
หรือเราตรวจเช็คยังไงได้บ้าง รบกวนแนะนำทีค่ะ 

รู้สึกว่าไม่โอเคเลย ทั้งที่มันเป็นสิทธิที่เราจะต้องรู้ แต่ทำไมเราถึงรู้ไม่ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่