แป้งเกี๊ยวอ้วนอย่างที่คิดไหมคะ

บางคนถ้าอยู่ในช่วงลดน้ำหนักหรือกำลังกินคลีนก็อยากหาอะไรที่มันทำง่ายๆกินง่ายๆไม่ต้องทอดก็อร่อยกินกันดูเป็นของว่างหรือมื้อหลัก อย่างแป้งเกี๋ยวที่ทำขนมจีบก็ได้หรือเกี๊ยวน้ำก็อร่อย แต่พอเราเคลียร์สัดส่วนอื่นให้คลีนเเละเเคลน้อยขึ้นก็จะมากังวลเรื่องแป้งว่าจะอ้วนไหมอีก แต่พอลองมองดูถ้าแป้งเกี๊ยวเหมือนแป้งพลาสต้าก็มีไข่กับแป้งสาลี แต่ก็ไม่รู้แป้งสำเร็จส่วนประกอบจะมีอะไรอีกไหม ความคิดมันเลยตีกันไปหมดเลยค่ะ เลยอยากลองถามผู้ที่มีความรู้ดูค่ะว่าแป้งเกี๊ยวจะอ้วนไหมคะ ควรงดไปก่อนในช่วงนี้เลยไหม

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
✋🙏
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่