ทำไมเนื้อหมู ถึงมีกลิ่นฉุนๆเหมื่อนน้ำยา หรือ กลิ่นยา

สวัสดีครับ พอดีช่วงนี้ จะพอเจอบ่อยมากเลยครับเวลาที่เราไปซื้อหมู มาไม่ว่าจะห้างหรือที่ไหนก็ตามจะเจอ หมูที่มีกลิ่น เหมือนมีสารเคมี หรือกลิ่นยาอะไรบางอย่างที่ทำให้ต้องคายทิ้งตลอด ...ยิ่งส่วนที่เป็น มันหมู นี่คือกลิ่นจะแรงมากๆไม่ทราบว่าเรากินไปมันจะเป็นอะไรรึป่าว ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่