บริษัทประกันจ่ายค่าชดเชยไม่ครบ ส่ง Mail ไปให้ทบทวนเอกสารก็เงียบ ทำไงดีคะ

สวัสดีค่ะ นี่เป็นกระทู้แรกของเรานะคะ
ผิดพลาดยังไงขออภัยไว้ด้วยค่ะ

คือเราได้ตกลงสมัครประกันค่าชดเชยเมื่อนอน รพ.
6 ชม. ขึ้นไปจะได้รับค่าชดเชยคืนละ 2,000 บาท
(มีเจ้าหน้าที่โทรมาให้สมัครพ่วงกับบัตรเครดิต)
(ช.สมคปกภ)

เราปวดท้องหนักมากในคืนวันอาทิตย์ (22/8/64)
แล้วได้เข้าไปที่ รพ. ตอนตี1 (ซึ่งกลายเป็นวันจันทร์ที่ 23/8/64)
หมอบอกให้นอนดูอาการเนื่องจากต้องนอนรอพบหมอเฉพาะทาง (คืนที่1)

ตอนเช้า(ของวันจันทร์)พบหมอ หมอก็ให้ยาแล้วให้นอนดูอาการอีก1 คืน (คืนที่2)

พอวันอังคาร(24/8/64) หมอให้กลับบ้านได้

ถ้าใครงง คิดง่ายๆ เลยคือ สรุปเรานอนรพ. ในเวลาตี1 ทั้งหมด 2 คืน ก็เท่ากับ 2 คืน

แต่ในใบรับรองแพย์ เขียนว่ารักษา 23/8/64 - 24/8/64
แต่ในใบเคลมระบุไว้แล้วว่าตอนตี1
อีกอย่างในใบเสร็จที่ส่งไปยังเขียนค่าห้อง *2 อีก

เราทำประกันสุขภาพหลักไว้แล้ว
ซึ่งค่ารักษาเหมาจ่าย 6 ล้าน ค่าชดเชยคืนละ 3,000 บาท
เราได้ค่าชดเชยเต็มๆ 2 คืน 6,000 บาท (ได้เงิน27/8/64 เร็วมาก)

แล้วเจ้าที่มีปัญหาเราส่งเบิกเคลมไปทางอีเมล
ในวันที่ 24/8/64 แล้วเราได้รับเงินแค่ 1 คืน 2,000 บาท
ในวันที่6/9/64

พอเราโทรไปถามเจ้าหน้าที่บอกให้เมลไปขอทบทวนสิทธิ์
ซึ่งเราก็ส่งไปในวันที่ 6/9/64 เลยในทันที

จนวันนี้เงียบ....... เงียบมาก 

ใครเคยโดนแบบเราบ้างคะ แล้วต้องตามเงินยังไงดีคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่