ก้มหน้าไม่ได้ปวดท้ายทอยวิงเวียน

ช่วงโควิดผมเล่นมือถือบ่อยมาก ช่วงหลังๆผมมีอาการปวดตาในตาเลยบางครั้งก็รู้สึกแสบๆบนศรีษะซ้าย ปวดท้ายทอยมากกับด้านหน้าคอที่เป็นเส้น2เส้นแต่จะปวดหนักไปทางด้านซ้าย หลังจากนั้นผมก็เริ่มก้มหน้าไม่ได้ มันจะหายใจไม่สะดวกวิงเวียนรู้สึกอ่อนแรงแบบมันลอยๆ ผมมีโรคกรดไหลย้อนที่เป็นอยู่ด้วย พอก้มหน้าแล้วเริ่มหายใจไม่สะดวกวิงเวียนมันเหมือนพาให้อาการกรดไหลย้อนกำเริบผมจะหน้ามืด ใจสั่น เหงื่อออก ปวดตรงข้อต่อระหว่างแขนกับไหล่ที่ใกล้กับรักแร้มันจะปวดลงไปทั้งแขนบางครั้งก็ชาๆ แล้วก็ปวกอกซ้าย มีปัญหากับการใช้ชีวิตมากเลยครับด้วยความที่อาการมันยำรวมกันไปหมด (ช่วงโควิดนี้ผมรู้สึกตัวเองกลัวมากเมื่อมีโรคอะไรจะวิตกสุดๆแพนิกมากๆ) ผมอยากรู้ว่ามีแนวทางรักษาไหมครับ ผมเคยไปหาหมอที่โรงพยาบาลแถวบ้านช่วงที่เริ่มเป็นกรดไหลย้อน แต่ผมก็บอกอาการได้ไม่หมดบางอย่างอธิบายไม่ถูก หมอเขาก็รอฟังแค่ผม ไม่ได้วิฉัยไม่ได้ถามหรือพูดนำให้ผมพูดอาการออกมาได้ หลังจากนั้นหมอให้ยากินจนหมดก็ไม่หาย ผมก็ไม่ได้ไปหาหมอด้วยช่วงโควิดเสี่ยง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่