อายุ16จะสูงอีกมั้ยคะ🥺🥺

คือเราเศร้าามาก ตอนป.6สูง151 พอมา
ม.1 เราสูง157 ละส่วนสูงก็ไม่ขยับไปไหนเลย ทั้งๆที่เราเรียนเทควันโดตั้งเเต่ป.5 ก็อายุ11ปจด.มาตอนอายุ12 ใจจริงจากสูงซัก170 เเต่คงเป็นไปไม่ได้😢 เราเคยไปเเข่งเจอยุวชนทีมชาติ ไทยเขา170 เรา157 คือเเบบ เเม่จ๋าหนูสู้เขาไม่ได้ เเล้วจากเพื่อนที่เตี้ยกว่าตอนนี้คือนำไปเเล้ว อยากจะถามว่ามีวิธีหรืออะไรมั้ยคะที่จะทำให้เราสูงได้อีก ละคือยิ่งกว่านั้นคือตอนนี้เเทนที่จะได้เรียนเทควันโดกลับมามีโควิดอีก เซ็งมาก ปล.พ่อ172 เเม่155
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่