หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
Grocery shopping ครอบครัวคุณเท่าไหร่ต่อเดือน$$?
กระทู้คำถาม
อาหาร
สวัสดีจ้ะ
ฉันไปจ่ายตลาดทุกอาทิตย์เเละทุกอาทิตย์มีค่าใช้จ่าย 2000-6000บาท ส่วนมากจะซื้อวัตถุดิบทำอาหาร เช่นผักนมไข่เนื้อขนม ฉันคิดว่ามันราคาสูงอยู่สำหรับครอบครัวที่มีสี่คน อยากทราบว่าคุณมีค่าจ่ายตลาดเท่าไหร่คะ
ขอขอบคุณคะ 😄
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ร้านคั่วกลิ้ง+ผักสด
ดิฉันได้ลองแวะไปร้านคั่วกลิ้งผักสดค่ะ ปรากฏว่า อาหารอร่อยมากมีหลายเมนู แต่ฉันก็อยากรีเควสเมนูเกี่ยวกับยำหรือว่าเป็นแนวแบบส้มตำเข้ามาอยู่ ร้านนี้ด้วย เด็ดๆเลยนะก็มีไข่พะโล้รังสรรค์ได้ดีมากแม้กระทั่งป
สมาชิกหมายเลข 2393234
🧑🔧งานช่าง กับเมนูเห็ดไมตาเกะ ราวิโอลี่ ในไวท์ซอส🍀🍻
หยุดยาว 4วัน เช้าวันแรก ไปเดินวิ่งที่สวนสุขภาพ ตัดกิ่งมะม่วง แล้วเปลี่ยนแบตเตอรี่มือถือเองครับ แฟนทำอาหารเช้ากับเที่ยงเมนูฝรั่งอิตาเลี่ยน เห็ดไมตาเกะ (Maitake mushroom) หรือที่รู้จักกันในชื่
สมาชิกหมายเลข 4755513
แชร์วิธีลดน้ำหนักแบบไม่ทรมานตัวเอง! แค่ "เลิกตามใจปาก" ก็เห็นผลชัด
อยากมาแชร์วิธีลดน้ำหนักที่ผมลองแล้วเห็นผลจริง และยั่งยืน ไม่ต้องพึ่งยา ไม่ต้องนับแคลทุกคำ ไม่ต้องออกกำลังกายหนัก ๆ และที่สำคัญคือ ไม่ฝืนตัวเอง ไม่บังคับใจ ไม่ต้องดิ้นรนเลยครับ หลักง่าย ๆ คือ "เล
สมาชิกหมายเลข 4873473
ทำอาหารกินเอง ขั้นตอนไหนที่คุณใช้เวลา/เสียเวลากับมันมากที่สุดกันบ้างคะ?
ตามหัวกท.เลยค่ะ ของจขกท. คงเป็นขั้นตอนการล้าง วัตถุดิบก่อนปรุง (ตอนไปซื้อก็นาน ชอบเดินดูนั่นดูนี่ แต่ล้างนี่หนักสุด) ใช้เวลาขั้นตอนนี้นานมากๆ นานจนคนรอบข้างที่รอกินท้อ ฮี่ๆๆๆ ล้างแล้ว ล้างอีก ล้างแล้
สมาชิกหมายเลข 929079
[TripNote] ลุงกินเที่ยว : 16 ก.ค. 2568 ร้านดัง TikTok ข้าวมันไก่บางแสน
วันพุธที่ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2568 - GMT+07:00 🕒 12:30 น. 💵 1,753 บาท สุกี้เน้นผัก (ไข่ต้มให้ลูกน้อง) เผือกทอด ผักทอด เต้าหู้ทอด display 🕒 18:59 น. 📌 โก๊ะ ข้าวมันไก่บางแสน 💵 591 บาท
คนตื่นลุง
โภชนาการกับผู้ป่วยมะเร็ง อาหารที่ดีคือพลังในการต่อสู้โรค
วันนี้พี่หมอจะมาให้ความรู้..โภชนาการกับผู้ป่วยมะเร็ง: อาหารที่ดีคือพลังในการต่อสู้โรค การรักษาโรคมะเร็งในปัจจุบันก้าวหน้าไปมาก มีทั้งยาและเทคโนโลยีใหม่ ๆ เข้ามามากมาย แต่ภาวะของการขาดอาหารจากโรค
โรงพยาบาลธนบุรี
เล่าสู่กันฟัง ณ อิตาลี...Early July__wild bluberries, mushrooms, me and my dog.
สวัสดีค่ะทุกคน กลับมาเขียน มาเล่า มาเม้าท์มอย ชีวิตบนเทือกเขาแอลป์ในเดือนต้นกรกฎาคมกันต่อ ช่วงนี้ก็เข้าหน้าร้อน ถึงแม้ว่าบางวันจะมีลมเย็นๆพัดมาบ้าง แต่ร้อนจัดเหมือนปีก่อนๆ แต่โอเคค่ะ ถือว่าอากาศดี มีแ
settembre
แบ่งปันมื้อเย็นง่ายๆ "ก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่" หลังๆ ทำกินเองบ้าง จะไป Delivery ทุกวันไม่ไหว
วันนี้เป็นเมนูง่าย "ก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่" ทำกินเองมื้อเย็นๆ หลังๆ นี่แต่ก่อนก็จะเอาสบาย สั่ง Grap,lineman พวกนี้ แต่มันทำให้ผมรู้สึกว่ามันเบื่อ และบางทีก็ไม่รู้จะกินอะไร แต่ก็ไม่สำคัญเท่าที่ว่า
fillerneck
[รวมเมนู] 15 อาหารง่ายๆ ทำใน 30 นาที งบไม่เกิน 100 บาท สำหรับคนขี้เกียจ + เผยเคล็ดลับลดต้นทุน! 🍳💰
สวัสดีค่ะทุกคนในห้องก้นครัว! 👋 วันนี้มาแชร์ 15 เมนูอาหารง่ายๆ ที่ทำเองประหยัด อร่อย และไม่เสียเวลาเยอะ เพราะรู้ว่าหลายคนงานยุ่ง แต่อยากกินอาหารบ้านๆ ที่สะอาด ไม่อยากสั่งอาหารทุกมื้อ 🏠 ข้อมูลพื้นฐาน:
สมาชิกหมายเลข 7089400
สอนผมทำขนมด้วยวัตถุดิบง่ายๆ
ทำขนมด้วย แป้งข้าวเจ้าผงฟูน้ำตาลไข่นมและเนย จะออกมาได้ขนมอะไรครับหรือว่า ผมมีวัตถุดิบเท่านี้ทำขนมอะไรได้ แป้งข้าวเจ้า,ผงฟู,ไข่,นม,นมข้นหวาน,เนย
สมาชิกหมายเลข 6636704
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
อาหาร
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
Grocery shopping ครอบครัวคุณเท่าไหร่ต่อเดือน$$?
ฉันไปจ่ายตลาดทุกอาทิตย์เเละทุกอาทิตย์มีค่าใช้จ่าย 2000-6000บาท ส่วนมากจะซื้อวัตถุดิบทำอาหาร เช่นผักนมไข่เนื้อขนม ฉันคิดว่ามันราคาสูงอยู่สำหรับครอบครัวที่มีสี่คน อยากทราบว่าคุณมีค่าจ่ายตลาดเท่าไหร่คะ
ขอขอบคุณคะ 😄