ร้องเพลงยุค 80 part 1

กระทู้สนทนา
สวัสดีครับ ผมเป็นคนที่ชอบเพลงเก่าหลายเพลงอยู่นะ ผมว่าดนตรีมันสวยงามดี คนละแบบกับยุคใหม่ ดีคนละแบบ

ผมว่าผมจะไล่เรียงเพลงตามรูปภาพนี้เลย พอดีไปเจอใน youtube

ซึ่งวันนี้ผมจะร้อง 2 เพลงแรก คือ เพลง คนข้างเคียง กับ เพียงในใจ ครับ

คนข้างเคียง เวอร์ชั่น ร้องคู่ ชาย-หญิง ผมพยายามเต็มที่ละ ได้ประมาณนี้ครับ เหอะๆ (มันข้างเคียงตรงไหน?)
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

เพียงในใจ เวอร์ชั่นใครก็ไม่รู้ หาคาราโอเกะต้นฉบับไม่เจอครับ แต่ดนตรีแบบนี้ ไม่น่าใช่ยุค 80 แต่ผมจะพยายามร้องแบบ 80 ครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ไว้เจอกันคราวหน้า สำหรับเพลงถัดไปครับ (เขียนไว้ข้างเตียง กับ แอบช้ำ) สวัสดีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่