แบบคือศูนย์โกหกเราใช่ไหมคะ

รถเราเป็นรถซูซูกิ เซียส ถูกชนท้าย ไม่ทุบ แต่เป็นรอยครูดเข้าเนื้อ ทางประกันได้สั่งเคลมให้
ทีนี้เราอยู่เชียงราย ไม่สะดวกเอารถไปเข้า 0 ที่เชียงใหม่ จึงได้เอารถไปเคลมที่ทาง 0 นิส- แทน
ตอนแรกที่รับรถคือเป็นละสี แบบที่เห็นเลยค่ะ 
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ซึ่งเรารับไม่ได้ค่ะ มันคนละสี คนละคันเลย ทางช่าง 0 นิส เลยบอกว่าจะแก้ให้ แต่เราต้องใช้รถ เลยทำการนัดหมายใหม่เป็นเอารถไปแก้วันที่ 27 ที่ผ่านมา
เราถามช่างเพื่อความแน่ใจว่า แก้ได้ใช่ไหม ช่างบอก ได้ 
วันนี้เราไปรับรถมา ( วันที่ 29 ) แต่รถอยู่ในโรงซ่อมค่อนข้างไม่มีแสงมาก เราเลยไม่ได้สังเกตุให้ชัดเจน แต่คุยกับช่างว่าแก้แล้วเหรอคะ ช่างบอกว่า แก้แล้วครับ ผสมสีใหม่ เราก็เห็นว่าสีมันก็เท่าๆกันแล้วเลยรับรถขับกลับบ้าน
ซึ่งตอนที่เราจอดปั๊มเข้าห้องน้ำนั้น ตอนเราเห็นรถเราจากไกลๆแล้วคือ สีมันเหมือนถูกพ่นใหม่ให้เหมือนกับท้านรถที่เปลี่ยน สีมีเป็นรอยพ่นกระจายมาต่อกับชิ้นอื่นของรถทำให้มองเห็นเหมือนเป็นสีเดียวกัน 
ตามภาพค่ะ อาจจะไม่ชัดเพราะแสงน้อย ตอนถ่ายฝนกำลังจะตกค่ะ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ณ ตอนนี้คือ ท้ายรถกับตัวรถเรามันละสีกัน หนักกว่าเดิมอีกค่ะ แบบนี้คือช่างโกหกใช่ไหมที่ว่าผสมสีให้ใหม่ แล้วชิ้นอื่นที่สีเขาดีอยู่แล้วก็กลายเป็นสีใหม่ซึ่งไม่โอเคเลย สภาพรถตอนนี้ดูแย่กว่าเดิมอีก
เราต้องทำอย่างไรดีคะ จะร้องเรียนอย่างไร เราต้องใช้รถ และเราก็ไม่ได้อยู่ในเมือง เซ็งมากๆค่ะรู้สึกถูกหลอก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่