ทำไม จำนวนของพันธะไฮโดรเจนถึงเพิ่มขึ้นตามอุณหภูมิที่สูงขึ้น ?

จากที่ไฮไลท์ไว้ในรูปอ่ะครับ ที่ผมเข้าใจคือ " จำนวนของพันธะไฮโดรเจนจะเพิ่มขึ้นตามอุณหภูมิที่สูงขึ้น " 

ทำไมมันถึงเป็นอย่างนั้นอ่ะครับ  ทั้ง ๆ ที่เมื่ออุณหภูมิสูงขึ้นจำนวนของแรงดึงดูดระหว่างโมเลกุลควรที่จะลดลงเพราะว่าพลังงานความร้อนที่รับเข้าไปมากพอจนทำลายแรงดึงดูดระหว่างโมเลกุลได้ 

ใครรู้ช่วยอธิบายทีครับ ผมเข้าใจผิด หรือเว็ปเขาพิมพ์ผิด ToT จะเป็นพระคุณมากเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่