ระบบแอร์รถยน ถ้าไม่มีเพรสเชอสวิทจะมีผลเสียอะไรมั๊ยครับ

สอบถามครับ แอร์ไม่เย็นพอไปหาช่างช่างบอกว่าน้ำยาแอร์รั่ว ตรงเพรสเชอสวิทผมก็ถามสาเหตว่าเพราะอะไรุช่างบอกว่าเป็นเพราะแผงแอร์ระบายความ ร้อนได้ไม่ดี จึงทำให้เพรสเชอสวิทรั่ว ต้องเปลี่ยนแผงแอร์อย่างเดียว มันจริงรึป่าวครับกลัวโดนหลอกอะครับ ช่างก็เลยแก้ปัญหาด้วยการเติมน้ำยาแอร์ให้แล้วถอดเพรสเชอสวิทพับ เก็บไว้เอาน๊อตตัวผู้มาใส่แทนผลก็คือแอร์ก็เย็นดีนะครับ แต่กลัวข้อเสียจะตามมาทีหลัง มันจะอันตรายมั๊ยครับ ขอบคุณครับ ( ford 2.5 tdci xls)
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่