ระหว่างรอวัคซีน อยากหาซื้อแคปซูลฟ้าทะลายโจร กับกระชายขาวทาน ป้องกันไปก่อน ควรเลือกยี่ห้อไหนดีคะ

ตอนนี้ใครทานอยู่บ้างคะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ เข้าไปดูใน shopee , lazada มีหลากหลายยี่ห้อและราคา เลือกไม่ถูก ว่าตัวไหนดี ไม่รู้สรรพคุณต่างกันรึป่าว
และถ้าต้องการทานเพื่อป้องกัน ควรรับประทานอย่างละกี่เม็ด วันละกี่ครั้งคะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 8
ฟ้าทะลายโจรไม่ควรกิน5วันติดต่อกันค่ะ เรามีคนที่บ้านป่วยทำ home isolation แยกชั้นก็ไม่ได้ ให้กินแต่ยาตามอาการ และกินกระชายขาวเสริมเอา แรกๆก็ปั่นผสมกับน้ำผึ้ง มะนาวกิน แต่ว่าคนที่ไม่ติดเชื้อไม่สะดวกทำให้ตลอดต้องไปกักตัวแยก ก็เลยเอาสะดวกกินเป็นแคปซูลไปเลย ถ้าหาซื้อตามออนไลน์เรากลัวไม่ได้อย. เราเลยหาซื้อแบบที่นำเข้ามีขายในร้านชั้นนำ เรากินของ Pharmazeus มีขายในร้านท๊อปส์ กระปุกละสองร้อยกว่าบาทค่ะ มีตั้ง30เม็ด ก็กินไปวันละเม็ด ช่วยต้านเชื้อโรค บำรุงปอด ขับเสมหะได้ คนไม่ติดเชื้อก็กินค่ะ เพราะไม่ค่อยส่งผลกับไตเหมือนฟ้าทะลายโจร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่