กระเบื้องที่ปูไว้หลายปี มันบวมเสื่อมสภาพเกยขึ้นมา ถ้าระเบิดใส่เท้า เท้าจะขาดไหมคะ

สวัสดีค่ะ

เป็นคำถามที่เราซีเรียสค่ะ เล่าก่อนว่าเราเคยอยู่บ้านเก่า ตอนนั้นอยู่ดีดีกระเบื้องระเบิดทีละอันๆ เกือบสิบอันได้ ตอนนั้นยังดีที่เราไม่ได้อยู่บริเวณนั้นได้แต่ยืนมองตาปริบๆ พอย้ายมาบ้านใหม่ ช่างทำบ้านก็บอกว่ากระเบื้องเหมือนจะเกยขึ้นมาแล้ว ระวังจะระเบิด เราเลยอดคิดไม่ได้ว่าถ้ามันระเบิดแล้วจังหวะนั้นดันยืนอยู่ เท้าจะขาดพิการไหม เพราะกระเบื้องแผ่นขนาดใหญ่ค่ะ  กังวลค่ะ

ผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่