เวลาปลูกผมแล้วกราฟหลุด เราจะสังเกตได้ยังไงบ้างครับ

พอดีผมเพิ่งปลูกผมแบบ FUE มาน่ะครับ วันนี้เพิ่งเป็นวันที่ 5 หลังจากปลูก
ตรงส่วนที่ปักไปมันเริ่มมีสเก็ดแผลดำๆขึ้นมาน่ะครับ
แล้วมันคันมากเลย บางทีก็เผลอไปเกาบ้าง 
โรคจิตบ้างมันเหมือนไตสิว น่าแคะ

ทีนี้แคะไปแคะมา มีผมสั้นๆติดมาด้วย เยอะเลย แต่ไม่มีเลือดออก
ตอนแรกเราก็คิดว่า ไม่เป็นไรหรอก เซลล์บอกว่ารากผมมันติดแล้วตั้งแต่วันที่ 2 
อีกอย่างถ้ากราฟหลุด เลือดต้องไหล เลยไม่ได้กังวลอะไร

แต่พอหยิบผมที่หลุดมาดู เอ้ะ ตรงปลายผมก็หนากว่าโคนนิดหน่อย
ก็เลยเริ่มนอยด์ หยุดเกาน่ะครับ

สงสัยว่าถ้ากราฟหลุดเนี่ย ต้องมีเลือดด้วยใช่มั้ยครับ
ถ้าไม่มีเลือดให้วางใจได้ใช่มั้ยครับ 
ปกติห้าวันนี่กราฟติดรึยังครับ

ปล.ปรึกษาหมอไม่ได่เลยครับ ปรึกษาได้แต่เซลล์เลยไม่ค่อยมั่นใจเท่าไร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่