น่องไม่กระชับทำไงดีคะ!?

สวัสดีค่ะคือเราเริ่มออกกำลังกาย + คุมอาหาร จิงๆจังๆได้2อาทิตย์ ปัจจุบัน สูง 162 หนัก 59 ค่ะ
ก่อนหน้านี้ขาใหญ่ไม่กระชับยืนเท้าชิดกันต้นขานี่แน่นมาก
แต่ตอนนี้เริ่มเห็นร่องขาเห็นได้ชัดว่าขาเล็กลง แต่มันก็ไม่กระชับนะคะ เซลลูไลท์ก็เหมือนเดิม มีส่วนที่เหลวๆเหมือนเดิม ยิ่งบางทีเวลานอนเราจะชันเข่าขึ้นข้างนึงแล้วเอาข้อเท้าอีกข้างนึงมาวางบนเข่าที่ชันอยู่ คือน่อง จับแล้วเป็นเนื้อเหลวๆครึ่งนึงเลย เหมือนมีแค่กระดูกกับไขมัน (เป็นคนกระดูกใหญ่ ร่างใหญ่ ค่ะ ) มันน้อยมากกับเวลา 2 อาทิตย์ที่เริ่มออกกำลังกาย แต่เราอยากได้ความคิดเห็นว่ามีวิธีไหนช่วยกระชับน่องที่เพื่อนๆเคยทำแล้วได้ผลกันบ้างไหมคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่