นอนไม่ค่อยหลับ ฝึกสมาธิ โดยการกำหนดลมหายใจ

ขอสอบถามหน่อยค่าพอดีเป็นคนหลับยากเพราะชอบมีความคิดมากๆ  แล้วถ้าเรากำหนดจิต รู้ลมหายใจ แล้ว เวลามีความคิดแทรกเข้ามา เราต้อง เลิกคิดแล้วกลับมากำหนดลมหายใจไหมคะ
แล้วถ้าเวลาเรารู้สึกโกรธ แล้วรู้ว่าโกรธแล้วทำยังไงต่อคะให้โกรธต่อไป หรือยังไงคะ พอดีนอนหลับยากมาก ขอตัวช่วยหน่อยค่า ไม่อยากทานยา
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่