ตามหาการ์ตูนค่ะ

ก็ตามชื่อเลยค่ะเราตามหาการ์ตูนตอนหนึ่งอยู่ คือเราไม่ค่อยแน่ใจว่ามันเป็นตอนพิเศษของการ์ตูนเรื่องทอมแอนด์เจอร์รี่รึเปล่านะคะแต่ในตอนนั้นไม่มีทอมกับเจอร์รี่อยู่ค่ะ การ์ตูนตอนนี้จะเป็นชายคนหนึ่งที่ตายแล้วไปขึ้นสวรรค์แล้วเขาต้องเล่าเรื่องของตัวเองก่อนตายค่ะ เขาก็เล่าชีวิตของตัวเองตั้งแต่เกิดเลยค่ะโดยเวลาเขาเล่าเขาจะใช้สำนวนเปรียบเปรยเกือบทั้งเรื่องเลยค่ะ เราจำได้ประโยคหนึ่งที่เขาพูดก็คือ "ฝนตกเป็นหมาเป็นแมว"แล้วฉากตอนนั้นก็มีหมากับแมวตกลงมาจากฟ้าด้วยค่ะ                                                                                                                          ขอรบกวนช่วยหาให้หน่อยนะคะเพราะเรารู้สึกคาใจเรื่องนี้มานานแล้ว     
                                                                          ขอบคุณค่ะ🙏🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่