เรียนสอบถาม AIS เรื่อง Disney+ Hotstar

กระทู้คำถาม
ผมใช้งานเบอร์รายเดือน ais อยู่ เพิ่งสมัครรับสิทธิ์ล่วงหน้าแอพ disney+ hotstar ล่วงหน้า 12 เดือนไป
แต่ระยะเวลาสัญญารายเดือนปัจจุบันผมจะหมดเดือนหน้า

ด้วยความที่ผมสมัครการดูล่วงหน้า 12 เดือนไปด้วยโปรโมชันลูกข่าย ais 
ซึ่งจะแอคทีฟในวันที่ 30 มิถุนายน 2564
แต่สัญญารายเดือนผมหมด 23 กรกฎา 2564
ผมเกิดข้อสงสัยว่า หากถึงเวลาสัญญาหมดจริงแล้วมีความเป็นไปได้ว่าจะย้ายค่ายเบอร์เดิม
การคิดค่าบริการของผมจะถูกปรับเปลี่ยนไปอยู่หมวดผู้ใช้นอกข่ายaisหรือเปล่า
แล้วมันจะกระทบกับค่าชำระรายเดือนที่จะอัพจาก 35 เปลี่ยนกลับไปไปเป็น 70 ตามปกติหรือไม่
และจะถูกเรียกเก็บอย่างไรเนื่องมาจากการย้ายค่าย ยอดรายเดือนต้องไปทบกับยอดค่ายใหม่ หรือ เรียกเก็บแยกเป็นสองบิล คือบิลค่ายใหม่ บวกกับบิลแยกของค่ายเก่าผ่านทาง ais e bill หรือเปล่า
หรือจะมีการตัดสิทธิ์ disney hotstar ทิ้งไปเลย หรือผมต้องยกเลิก disney hotstar ก่อนย้ายค่ายหรือเปล่าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่