ปัญหาชิวิตที่ไม่จบไม่สิ้นสักที

สวัสดีค่ะ เราอยู่กับเเม่2คน ฐานะค่อนข้างจน เเม่เราเงินเดือนเเค่10,000 เเต่ภาระเยอะมากคือ ค่าโทรศัพท์เรา 1500/เดือน ค่าทำฟัน2000/เดือน ค่าหอพักเรา+ค่าไฟประมาณ3000/เดือน เเละมีภาระอื่นๆอีกเเละต้องใช้เงินกินรายเดือนอีก ตอนนี้คือช่วงที่กำลังจะปิดเทอม ปกติปิดเทอมเราจะทำงานใกล้ๆบ้าน เเต่เทอมนี้คือเป็นช่วงโควิด ที่ทำงานหลายๆที่รือไม่รับ หรือไม่มีงานให้ทำ เราหาเเล้วก็ไม่มี ลองขายของออนไลน์ก็ไม่เวิร์ค เราเลยถามเเฟนว่ามีงานอะไรให้เราทำมั้ย เเฟนเราบอกว่าเเม่เขาขายของออนไลน์อยู่(ขายเเบบเป็นโกดังใหญ่ๆนะคะ เราเลยอยากไปทำ เเต่ประเด็นคือ เราต้องนอนกับเเฟนเพราะไปกลับบ้านไม่ได้ค่อนข้างไกล นั่งรถประมาณ1.30ชม. เเม่เราไม่ให้เราไป เราเข้าใจว่าเราเป็น ผญ เเม่เราเป็นห่วง เเต่สถานการณ์เเบบนี้ มันเลือกงานไม่ได้ โรงงานที่เเม่เราทำอยู่มีคนติดโควิด ตอนนี้ปิดไปเเล้ว รอประมาณ เงินก็ไม่รู้จะเอาจากไหน ควรทำยังไงดีคะ เราอายุ19-20 ตอนที่เราจัดฟันตอนนั้นเศรษฐกิจไม่ได้เเย่เเบบนี้นะคะ พอจัดได้เข้าปีที่2-3ด็มายุคโควิดพอดี ขอคำเเนะนำหน่อยค่ะ ว่าควรทำยังไง

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่