โอนเงินซื้อตั่วเครื่องบินไปแล้วแต่แอปแจ้งว่าไม่สามารถออกตั่วได้ แต่คืนเงินต้องรอ

กระทู้คำถาม
ผมจิงตั่วให้เพื่อน 4 ราย กับ Traveloka  เพื่อไปจีน ทำการจองตั่ว กำหนดวัน เที่ยวบิน เรียบร้อยแล้ว โอนเงินผ่านบัตรเดบิต 6x,xxx รอดำเนินการ ผ่านไป  12 ชม. ทาง Traveloka แจ้งว่าไม่สามารถออกตั่วให้ได้ เนื่องจากมีเหตุผล ผู้โดยสาร ขั้นตอนการคืนเงิน ภายใน 2-5 วันทำการ ผ่านไป 3 วัน ผมสอบถามไป  จนท รับโทรศัพท์ แจ้งว่าประสาน  หากเป็น เครดิต คืน 2-5 วัน หากเป็น เดบิต 30-45 วัน  ......
 เอ่อ ผมต้องรอ 30-45 วัน ซึ่งเงินจำนวนนี้มันมากจริงๆ สำหรับผม ท่านใดมีวิธีแนะนำไหมครับ   เคสนี้ ตั่วออกไม่ได้  แต่ ไม่ได้เกิดจากการเลื่อนตั่ว เปลี่ยนแปลงตั่วเลย แต่ทาง Traveloka ไม่สามารถออกตั่วให้ได้  แต่ระยะเวลาคืนเงิน ทำไมนานมากๆ  ท่านใดพอมีประสบการณ์หรือคำแนะนำไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่