มีใครเคยประสบปัญหาแบบนี้กับ บัตรเครดิต KTC มั้ยครับ

เรื่องมีอยู่ว่าตั้งแต่เดือนกุมภาพันธ์ โดนแฮ็คมียอดใช้จากต่างประเทศ เป็นหมื่น จึงรีบโทรไปอายัติบัตรและปฏิเสธรายการ ส่งเอกสารอะไรเรียบร้อย
ทางเจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่าไม่ต้องจ่าย จัดการให้เรียบร้อยแล้ว ลบยอดนั้นออกไปแล้ว จนเรียบร้อยไม่มีอะไรผ่านมาจนถึงปัจจุบัน

พอใกล้วันที่ต้องจ่ายของรอบเดือนนี้ ยอดเดิมนั้นกลับ กลับมาอีก โทรหาเจ้าหน้าที่บอกมาว่า ยอดนั้นอยู่ระหว่างการตรวจสอบ ยังไม่แล้วเสร็จ ถึงเวลาก็ต้องเรียกเก็บตามปกติ ไอ้เราก็ตกใจ ทำไมพูดมาแบบนี้ บอกจะส่งเรื่องประสานงานให้ ต้องรอไปอีกสามวัน จึงจะติดต่อมา

ประเด็นคือว่า ถ้าตรวจสอบยังไม่เสร็จทำไมไม่แจ้ง  ผ่านมาตั้งสองเดือนแล้ว  มาแจ้งใบแจ้งยอดเรียกเก็บเฉย ขอติดต่อเร่งเด่นก็ต้องรอ ทำอะไรไม่ได้ได้แค่รออีกสามวัน 
มีใครเคยเจอลักษณะแบบนี้มั้ยครับ ช่วยมาแชร์ทีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่